ติดจีพีเอสติดตามรถยนต์ แล้วประกันจะขาดไหม

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
บ่าววีรักบ้านเกิด

ติดจีพีเอสติดตามรถยนต์ แล้วประกันจะขาดไหม

โพสต์ โดย บ่าววีรักบ้านเกิด » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:15 am

ถามเพื่อนๆ สมาชิกหน่อยครับถ้าติดจีพีเอสติดตามรถยนต์ไปแล้ว ประกันภัยรถยนต์จะขาดไหม กลัว ติดจีพีเอสประกันรถยนต์ จะมีผลอ่ะครับ

บุคคลทั่วไป

Re: ติดจีพีเอสประกันขาด

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:16 am

ไอ่เรื่องประกันขาดหรือไม่ขาดเนี่ยสมัยนี้มมันไม่ได้ติดเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ เขาจะมีฟิวส์ป้องกันไปในรถช็อต ถ้าถามว่าขาดไหม ถ้าไปเจอชาวบ้าน ร้านประดับยนต์ติดให้นี่ขาดแน่นอนพวกนี้ไม่ใช่สายตรง หรือ ข่างเฉพาะทาง เลี่ยงๆ พวกชาวบ้าน หรือ คนรับติดบ้านๆ อะครับ

จขกท

โพสต์ โดย จขกท » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:17 am

บุคคลทั่วไป เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:16 am
ไอ่เรื่องประกันขาดหรือไม่ขาดเนี่ยสมัยนี้มมันไม่ได้ติดเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ เขาจะมีฟิวส์ป้องกันไปในรถช็อต ถ้าถามว่าขาดไหม ถ้าไปเจอชาวบ้าน ร้านประดับยนต์ติดให้นี่ขาดแน่นอนพวกนี้ไม่ใช่สายตรง หรือ ข่างเฉพาะทาง เลี่ยงๆ พวกชาวบ้าน หรือ คนรับติดบ้านๆ อะครับ
โห... กราบ 10 รอบ

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:18 am

เทพจีพีเอส

https://www.gps-gpstracking.com/%E0%B8% ... B8%B2.html เทพจีพีเอสนี่ไงฮะ ติดยันเฟอร์รารี่

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 9:18 am

ติดกับเทพอุ่นใจกว่าเชื่อมผม

ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_ALL
Site Admin
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GM_ALL » อาทิตย์ ม.ค. 05, 2020 10:04 pm

สาเหตุประกันขาดหลังจาก ติดจีพีเอส ไปแล้วประกันหมดจากทางค่ายรถยนต์ ผู้บริการบางแห่งติดตั้งโดยไปใช้สายต่อตรงกับตัวรถครับ
ซึงในกรณีนั้นเองถือว่าเป็นความเสี่ยงมาก เทพจีพีเอส เองในการติดตั้งจะไม่ไปยุ่งหรือข้องแวะกับระบบไฟฟ้าเดิมของลูกค้า และ จะมีการบ่งชี้ให้ทราบถึงขั้นตอนการติดตั้งอย่างชัดเจน

มังคุด

Re: ติดจีพีเอสติดตามรถยนต์ แล้วประกันจะขาดไหม

โพสต์ โดย มังคุด » พุธ ม.ค. 15, 2020 2:29 pm

ถ้าไปติดกับพวกร้านประดับยนต์ หรือ ร้านรถแต่งอันนี้ไม่แน่เพราะใช้เด็กหน้าร้านพอมีความรู้เรื่องไฟ แต่ถ้าเป็นร้านติดจีพีเอสไปเลยโดยตรงหมดห่วง ต้องเลือกว่าจะเอาประหยัดซื้อตามเน็ต หรือ เอาระบบดีๆ ก็หาบริษัทจีพีเอสเอา

หลานป้ามุ้ย

Re: ติดจีพีเอสติดตามรถยนต์ แล้วประกันจะขาดไหม

โพสต์ โดย หลานป้ามุ้ย » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:38 pm

ไปติดกับร้านนอกที่ไม่ใช่จีพีเอสเฉพาะทาง น่าห่วงนะ

ตอบกลับโพส