ติดจีพีเอสขนส่ง ไม่มีเล่มรถ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
บุคคลทั่วไป

ติดจีพีเอสขนส่ง ไม่มีเล่มรถ

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 4:53 pm

ปัญหาของผมตอนนี้คือผมเอาเล่นให้เขาไปต่อภาษีแล้วติดอยู่ที่ขนส่ง ตัวสำเนาก็ไม่น่าจะอ่านออกแล้ว ต่อภาษี ติดจีพีเอสแบบ ไม่มีเล่มรถแบบนี้ได้ไหมครับ

มาสด้า

Re: ติดจีพีเอสขนส่ง ไม่มีเล่มรถ

โพสต์ โดย มาสด้า » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:05 pm

อันนี้ต้องแล้วแต่ที่นะครับ กรณีที่จะติดจีพีเอสแล้วไม่มีเอกสารเนี่ยลำบากหน่อยตอนไปต่อภาษีกรมขนส่ง ทำอะไรให้มันถุกต้องดีกว่าครับจะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง ช่วงนี้กรมขนส่งยิ่งกระตุ้นระบบต่างๆ ให้ทันสมัยมากขึ้นด้วย

บุคคลทั่วไป

Re: ติดจีพีเอสขนส่ง ไม่มีเล่มรถ

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:13 pm

ถ้าไม่มีเอกสารบริษัทที่ติดจีพีเอสให้น่าจะทำเรื่องยื่นข้อมูลเข้ากรมขนส่งไม่ได้นะครับ
ลองสอบถามสถานที่เราติดมาว่า ใช้เอกสารได้แทนได้้บาง ปกติแล้ว เอกสารต่อภาษี กับ เอกสารติดจีพีเอสจใช้ตัวเดียวกัน

พระเอกมือสอง

โพสต์ โดย พระเอกมือสอง » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:14 pm

บุคคลทั่วไป เขียน:
อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:13 pm
ถ้าไม่มีเอกสารบริษัทที่ติดจีพีเอสให้น่าจะทำเรื่องยื่นข้อมูลเข้ากรมขนส่งไม่ได้นะครับ
ลองสอบถามสถานที่เราติดมาว่า ใช้เอกสารได้แทนได้้บาง ปกติแล้ว เอกสารต่อภาษี กับ เอกสารติดจีพีเอสจใช้ตัวเดียวกัน
ผมเคยใช้ป้ายวงกลมแทนนะ

ก็ต่อได้ปกติแนะนำ

ป้ายวงกลม

ปากกาน้ำเงิน

โพสต์ โดย ปากกาน้ำเงิน » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:15 pm

ระวังอย่าไปติดตามเฟสบุค พวกนั้นรับมา
แต่พอต่อภาษีปีที่สองมันจะมีปัญหาคือกรมขนส่งไม่เจอจีพีเอสเอา

นายคำอ้อย

โพสต์ โดย นายคำอ้อย » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:16 pm

ไม่มีเอกสารติดจีพีเอสใช้ป้ายวงกลมแทนได้ครับคอนเฟิร์มใช้มาแล้ว
ติดกับเทพจีพีเอส

bank

โพสต์ โดย bank » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:17 pm

ตามที่เพื่อนๆ บอกเลยครับ ถ้าไม่มีเอกสารต่อภาษี หรือ เอกสารหน้าเล่มรถไม่อยู่กับตัวสามารถใช้ ป้ายวงกลมในการส่งข้อมูลเข้ากรมขนส่งได้ก่อน แต่ข้อมูลต้องตรงกันกับเจ้าของรถนะครับ เวลาทำเรื่องสามารถจบได้วันเดียว

แนะนำอย่าทำเอกสารเล่มรถหายดีที่สุด

bank

โพสต์ โดย bank » อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:18 pm

นายคำอ้อย เขียน:
อังคาร ม.ค. 07, 2020 10:16 pm
ไม่มีเอกสารติดจีพีเอสใช้ป้ายวงกลมแทนได้ครับคอนเฟิร์มใช้มาแล้ว
ติดกับเทพจีพีเอส
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลดีๆกับเพื่อนสมาชกิกครับ

ตอบกลับโพส