การขอภาพจากกล้อวงจรปิด วิธีขอภาพกล้องวงจรปิด ตามถนน หรือ สถานที่ราชการทำไง

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
กัมพูชา

การขอภาพจากกล้อวงจรปิด วิธีขอภาพกล้องวงจรปิด ตามถนน หรือ สถานที่ราชการทำไง

โพสต์ โดย กัมพูชา » อังคาร ม.ค. 07, 2020 11:11 pm

การขอภาพจากกล้อวงจรปิด วิธีขอภาพกล้องวงจรปิด ตามถนน หรือ สถานที่ราชการทำไง การขอภาพหรือวีดีโอจากกล้อง CCTV บางครั้งเราไปขอภาพหรือวีดีโอจากกล้องวงจรปิดเนี่ยครับ บางครั้งผมก็ไปเจอว่ากล้องไม่ได้มีการบันทึกภาพในวันเวลาที่เราต้องการจะดูหรือ บางที ก็เจอว่ากล้องไม่ทำงานไม่เก็บภาพหรือวีดีโอไว้เลย ส่วนเหตุผลที่ไปขอดูนี้คือรถมันชนกันน่ะครับ ก่อนหน้านี้รถผมจอดอยู่ดีๆก็โดนรถที่ขับโดยคนเมาเฉี่ยวงัดกันชนไปทีละครับ ตอนนั้นซวยมากคือ ไปขอภาพจากล้องแต่ปรากฏว่ากล้องไม่ได้บันทึกภาพไว้ลักษณะเหมือนจะเสียหาย เลยต้องพึ่งกล้องคนข้างบ้านเอาครับ แต่ก็นั้นอีกแหละครับไฟที่ทะเบียนทำเอาในกล้องมองไม่เห็นเลย กลายเป็นทะเบียนขาวเลยท้ายสุดก็จับมือใครดมไม่ได้ ละมารอบนี้อีกไม่รู้ว่าจะเป็นแบบเดียวกับคราวก่อนรึเปล่า ถ้าเป็นปัญหาที่ว่าไม่มีภาพในกล้องหรือกล้องเสียหายอีกผมจะเอาเรื่องที่ใครละครับทีนี้

บุคคลทั่วไป

Re: การขอภาพจากกล้อวงจรปิด วิธีขอภาพกล้องวงจรปิด ตามถนน หรือ สถานที่ราชการทำไง

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 11:12 pm

แจ้งความก่อนจากนั้นตำรวจเขาจะแนะนำเอง

ตอบกลับโพส