วิธีทำให้รถตู้วิ่งเร็วเกิน 90 ตามที่ จีพีเอสกฎหมายบังคับทำยังไงครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
ช่างต่อ

วิธีทำให้รถตู้วิ่งเร็วเกิน 90 ตามที่ จีพีเอสกฎหมายบังคับทำยังไงครับ

โพสต์ โดย ช่างต่อ » อังคาร ม.ค. 21, 2020 10:20 am

สอบถามทำให้รถตู้วิ่งเร็วเกิน 120 เกินกว่าที่กฎหมายกำหนดได้ไหมครับ

โก๊ บางนา

Re: วิธีทำให้รถตู้วิ่งเร็วเกิน 90 ตามที่ จีพีเอสกฎหมายบังคับทำยังไงครับ

โพสต์ โดย โก๊ บางนา » อังคาร ม.ค. 21, 2020 11:09 am

เขาโดนจับกันโครมๆ กรมขนส่งเขารู้นะครับว่าคันไหนวิ่งเร็ววิ่งช้า บางทีกรมเขาก็หลับตาข้างเดียว
กฎหมายที่เขาออกมาไม่ได้ใส่ใจกันเลย จ้องแต่จะแหกกฎ ?

ตอบกลับโพส