จีพีเอสไม่แสดงตนผู้ขับขี่

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
บางอ้อ

จีพีเอสไม่แสดงตนผู้ขับขี่

โพสต์ โดย บางอ้อ » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 10:16 am

สวัสดีคะ มีปัญหาเกี่ยวกับระบบจีพีเอส จีพีเอสไม่แสดงคนขับ รูดไม่ดังแล้ว แต่ว่ามันขึ้นไม่แสดงตนผู้ขับอยู่นะค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่ระบบหรือว่าอะไรนะค่ะ

ฟ้า

Re: จีพีเอสไม่แสดงตนผู้ขับขี่

โพสต์ โดย ฟ้า » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 10:40 pm

กรรณีนี้เป็นได้หลายแบบลอองไล่เช็คก่อนครับ

บัตรใบขับขี่ชำรุดไหม
ถ้าชำรุดก่อนหน้านั้นจะมีอาการ รูดผ่านบ้างไม่ผ่านบ้าง

จอดในที่อับหรือเปล่า ?
แต่จากภาพที่ส่งมาคิดว่าไม่น่าใช่

สุดท้ายติดต่อจีพีเอสต้นสังกัดแล้วให้เข้าเช็คให้ครับ อาจจะเป็นที่เครื่องรูดหมดอายุ

อ๊อด

โพสต์ โดย อ๊อด » ศุกร์ มี.ค. 27, 2020 2:56 am

บอกทางบริษัทจีพีเอสให้เขาไปแก้ให้ครับ

เอก พัทยานาตอง

โพสต์ โดย เอก พัทยานาตอง » เสาร์ มี.ค. 28, 2020 6:55 pm

ผมเคยเป็นวิธีนี้หายครับ ให้ใช้วิธีแก้ไขแบบนี้นะครับ
ทุกครั้งต้องสตาร์ทรถนะครับ

วิธีที่ 1
ดูประเภทบัตรใบขับขี่ที่รูด (ต้องเป็นประเภท2)

ถ้าบัตรใบขับขี่ถูกประเภท แต่ไม่บันทึกอีก

วิธีที่ 2
หาใบขับขี่คนอื่นมาลองทดสอบใหม่ (อันนี้เคยทดลองแล้วหาย)

ถ้าไม่หายอีก...
ลองสลับฝั่งรูดซ้ายขวารูดให้ถูกด้านนะครับ

แพร

โพสต์ โดย แพร » อาทิตย์ มี.ค. 29, 2020 12:13 am

ของเรา
บัตรพังคะไปทำที่กรมขนส่งใหม่ แล้วกลับมารูดหายเลย

จขกท ลองหาบัตรครอื่นไปสลับรูดมันหายมั้ย

ต้องหาบัตรเฉพาะมันด้วยนะ ประเภทอื่นไม่แสดงตน

Mike teeradatch

โพสต์ โดย Mike teeradatch » อาทิตย์ มี.ค. 29, 2020 7:25 am

อาจจจะเป็นที่เครื่องรูดบัตรใบขับขี่ แถบแม่เหล็กไม่สะอาด
เอาแอลกอฮอไปเช็ดแถบรูดตรงทองแดงครับ

ตอบกลับโพส