เครื่องรูดบัตรไม่ร้อง เครื่องรูดกรมขนส่งมีปัญแก้ไขยังไง

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
ณอช์

เครื่องรูดบัตรไม่ร้อง เครื่องรูดกรมขนส่งมีปัญแก้ไขยังไง

โพสต์ โดย ณอช์ » ศุกร์ เม.ย. 03, 2020 11:21 am

เครื่องรูดบัตรใบขับขี่กรมขนส่งไม่ร้อง แก้ไขอย่างไรดีครับ เครื่องรูดกรมขนส่ง ไม่มีเสียงร้องเตือนมาสักพักแล้วครับกลัวจะไปต่อภาษีกรมขนส่งไม่ผ่าน

kitac118

Re: เครื่องรูดบัตรไม่ร้อง เครื่องรูดกรมขนส่งมีปัญแก้ไขยังไง

โพสต์ โดย kitac118 » ศุกร์ เม.ย. 03, 2020 11:32 am

ลองแก้ไขตามอาการนี้นะครับ

1 เช็คสายไฟบริเวณสายไฟที่ไปต่อกับกล่องจีพีเอส
2 ดูไฟเตือนระบบเข้ากล่อง
3 เช็คว่า Airtime หรือ GPS หมดอายุหรือยัง
4 ลองเช็คในแอพจีพีเอสของ บริษัทก่อนว่ารถออนไลน์ไหม ถ้าออนไลน์ อาจจะเป็นที่ตัวกล่องเครื่องรูดอาจจะไหม้ด้านใน

อันนี้คือถ้า กล่องจีพีเอสไม่ร้อง หรือ เครื่องรูดบัตรไม่ร้องนะครับ แต่ถ้ากรณีอื่นก็อีกเรื่อง

sawitree

Re: เครื่องรูดบัตรไม่ร้อง เครื่องรูดกรมขนส่งมีปัญแก้ไขยังไง

โพสต์ โดย sawitree » พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2020 8:58 pm

ของเราลืมจ่ายรายปีคะ พอจ่ายก็จบเลย หายปลิดทิ้ง

แฟลม นอรสิงห์

โพสต์ โดย แฟลม นอรสิงห์ » อังคาร เม.ย. 14, 2020 12:50 pm

ต้องใช้ใบขับขี่ถูกประเภทด้วย

ใบขับขี่แบบแม่เหล็กประเภท 2 เจอมาแล้ว

ตอบกลับโพส