จีพีเอสตัดาตาร์ท ระบบตัดสตาร์ททำงานยังไง

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
บูรพาไม่แพ้ รุ่น 9

จีพีเอสตัดาตาร์ท ระบบตัดสตาร์ททำงานยังไง

โพสต์ โดย บูรพาไม่แพ้ รุ่น 9 » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 1:54 pm

ตัวรุ่นออฟชั่นเสริม จีพีเอสตัดสตาร์ทตัดน้ำมันของเทพจีพีเอสทำงานยังไงหรอครับ พอดีพ่อผมสนใจจะติดแล้วเอาออฟชั่นนี้ด้วย

เอกรังสิต

Re: จีพีเอสตัดาตาร์ท ระบบตัดสตาร์ททำงานยังไง

โพสต์ โดย เอกรังสิต » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:42 pm

ระบบตัดสตาร์ทแต่ละทีเขาใช้วิธีติดไม่เหมือนกันนะครับ
บางทีติดแล้ว ตัดสตาร์ทได้จริง แต่ บางทีมันไปตัดน้ำมันไม่ให้จ่าย

แต่ละที่ติดไม่เหมือนกัน
ถ้าจะใช้ระบบนี้ผมว่าเอาที่มีความชำนาญดีกว่าครับ

ตอบกลับโพส