กราฟแสดงจีพีเอสแสดงแบบนี้ โดนขโมยน้ำมัน หรือเปล่าครับ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
อ๊อพันธมิตร

กราฟแสดงจีพีเอสแสดงแบบนี้ โดนขโมยน้ำมัน หรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย อ๊อพันธมิตร » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 10:35 am

ระบบดูดน้ำมันรถขนส่งสินค้าตอนนี้กราฟลง เหว 2 รอบแบบนี้ โดนดูดรึป่าวครับ

หรั่งเบอร์ตอง

Re: กราฟแสดงจีพีเอสแสดงแบบนี้ โดนขโมยน้ำมัน หรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย หรั่งเบอร์ตอง » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 11:26 am

กระทู้คนมีฐานะ 555+
ผมโคตรอยากได้ระบบนี้เลย แต่ ตอนซื้องบไม่ถึง

ปังปอนด์

Re: กราฟแสดงจีพีเอสแสดงแบบนี้ โดนขโมยน้ำมัน หรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย ปังปอนด์ » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 5:11 pm

ติดมาเท่าไหร่ครับ อยากติดดูลูกน้องบ้างมีปัญหาน้ำหาย เติมน้ำมันกันถี่ๆ

Mike

โพสต์ โดย Mike » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 10:40 pm

ลองกลับไป login ระบบเต็มในหน้าเว็บไซต์น่าจะเห็นได้ชัดเจนกว่า ขยายการใช้ออกเป็นมุมกว้างจะได้เห็นข้อมูลชัดขึ้น

bank

โพสต์ โดย bank » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 11:03 pm

จากกรณีค่าที่แจ้งมาด้านบน กราฟน้ำมันจีพีเอส, ในลักษณะนี้มีแนวโน้มว่า
น้ำมันอาจจะเกิดการใช้งานผิดปกติ

ลองสังเกตุพฤติกรรม หรือ หมั่นไปดูน้ำมันในถังน้ำมันก่อนครับ อาจจะเช็คจากเข็มหน้าปัดแสดงน้ำมันรถแล้วเทียบจากกราฟกันก่อนเบื่องต้นว่าตรงกันไหม

กรณีนี้มีความเสี่ยงสูงที่น้ำมันอาจจะใช้ผิดปกติครับ

นนท์

โพสต์ โดย นนท์ » อังคาร ส.ค. 04, 2020 5:01 pm

ปกติครั

ถ้าโดนขโมยน้ำมันมันจะเตือนมาบนมือถือก่อน

เอก มาสด้าพระราม 5

โพสต์ โดย เอก มาสด้าพระราม 5 » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2020 10:41 am

ไม่เสมอไปว่าโดนขโมย ลองดูตอนน้ำมันลด แล้วถ้าตีกลับ อาจจะเป็นเพราะรถขึ้นสะพานชันมากๆ นามต่างจังหวัด

ตอบกลับโพส