ค่าบริการรายปีจีพีเอส กรณีปีถัดไปเราจะต่อบริการแค่2-3เดือนต่อปี จะได้ไหมครับ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
น้องแบ้งค์ ม มหานคร

ค่าบริการรายปีจีพีเอส กรณีปีถัดไปเราจะต่อบริการแค่2-3เดือนต่อปี จะได้ไหมครับ

โพสต์ โดย น้องแบ้งค์ ม มหานคร » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2020 5:38 pm

กรณีปีถัดไปเราจะต่อบริการแค่2-3เดือนต่อปี จะได้ไหมครับ เวลาจะต่อทะเบียนถึงมีปัญหาต้องเปิดสัญญานgps

จขกท

Re: ค่าบริการรายปีจีพีเอส กรณีปีถัดไปเราจะต่อบริการแค่2-3เดือนต่อปี จะได้ไหมครับ

โพสต์ โดย จขกท » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2020 5:39 pm

เพิ่มนะครับ

ถ้าจ่ายสัญญานตลอดเวลาเราก็ต้องจ่ายทุกเดือนใช่ไหม? แต่รถจอดมากกว่าใช้งานครับ ปีนึงใช้แค่1-2เดือนเท่านั้น

หรั่งวิ่งอ้อย

Re: ค่าบริการรายปีจีพีเอส กรณีปีถัดไปเราจะต่อบริการแค่2-3เดือนต่อปี จะได้ไหมครับ

โพสต์ โดย หรั่งวิ่งอ้อย » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2020 7:12 pm

ต้องดูว่าเจ้าของกระทู้วิ่งรถบ่อยเปล่า ถ้าวิ่งรถบ่อยแล้วเป็นรถบรรทุกกรมขนส่งเลือกจ่ายแบบรายเดือนๆ ได้ แต่ เดือนไหนไม่ได้วิ่งรถห้ามนำออกมากลายเป็นรถผีภาษีขาดทันที

อันนพ รับขนผักประจวบ-ระยอง

โพสต์ โดย อันนพ รับขนผักประจวบ-ระยอง » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2020 7:14 pm

ถ้าเป็นผมนะเลือกจ่ายรายปีดีกว่า ถ้าเป็นรถบรรทุก จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา ช่วงผมหมดสัญญาจีพีเอส (ที่เก่า) ก่อนจะมาเปลี่ยนใช้เทพ ผมไม่ได้ต่อรถผมอยู่เฉยๆแล้วรถชาวบ้านมาชนท้ายผมฝ่ายถูก กลายเป็นฝ่ายผิดสะงั้น เพราะจีพีเอสระงับไว้ไม่ได้ต่อรายปี

จากฝากถูก กลายเป็นผิดเพราะจีพีเอสไม่ออนไลน์เข้ากรมขนส่งเนี่ยละครับ โคตรซวยเลย

098-9092-9200

โพสต์ โดย 098-9092-9200 » อังคาร ส.ค. 04, 2020 4:59 pm

จีพีเอสกรมขนส่งรายปี 10 ล้อ ระวังนะครับ
ผมเผลอเอาออกมาวิ่ง แค่หนเาปากซอยโดนปรับเลย ดันมาตรวจจีพีเอสอีก

ตอบกลับโพส