ติดจีพีเอสวิ่งร่วมงานกับ SCG ต้องติด GPS ร่วม SCG รุ่นไหนครับ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
อ๊อด

ติดจีพีเอสวิ่งร่วมงานกับ SCG ต้องติด GPS ร่วม SCG รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย อ๊อด » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2020 11:20 am

มีใครเคยติดGPSวิ่งงาน SCG บ้างเปล่าครับ ?

ผมได้งานวิ่งรถขนปูน ที่จะต้องวิ่งให้ SCG ติดจีพีเอส สำหรับส่งข้อมูลเข้า เอสซีจี ต้องทำไง

ขั้นตอนการเบิกเงินค่าเทียวยุ่งยากไหม

ธนู

Re: ติดจีพีเอสวิ่งร่วมงานกับ SCG ต้องติด GPS ร่วม SCG รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย ธนู » เสาร์ ต.ค. 10, 2020 9:08 pm

ปกติแล้ว รถติดจีพีเอส วิ่งงานกับ SCG เขาจะบอกว่าต้องขออะไรบ้าง
ลองถามทาง SCG ไม่งั้นก็ติดต่อเทพจีพีเอส ให้เขาส่งตัวเดมโม่รถวิ่งงานร่วม SCG ให้ครับ

บังโน่ง

Re: ติดจีพีเอสวิ่งร่วมงานกับ SCG ต้องติด GPS ร่วม SCG รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย บังโน่ง » จันทร์ ต.ค. 26, 2020 4:08 pm

ติด เทพ G1 ครับ
แต่ถ้ารถปูนไปติดเทพ G2

ผมติดอยู่รายปีเสีย 800 ทุกปีได้ Flash sale ว่าจะเอารถไปวิ่งกับ ซีแพ๊ค ระบบจีพีเอสไม่ต้องเปลี่ยนเลยเข้ากันได้

ohrio

โพสต์ โดย ohrio » จันทร์ ก.พ. 22, 2021 1:00 am

ติดกับ เทพจีพีเอส ปัญหาน้อยคะ

รายปีแค่ 500/ปี ระบบจีพีเอสดีกว่าหลายๆ

ที่ไม่มีปัญหาเรื่องการเบิกจ่ายด้วยไปติด เทพ G1 แล้วขอให้เขาเปิดระบบเข้า SCG หรือ CP ไปเลย

ตอบกลับโพส