ใบสั่งจ่ายช้าสุดกี่วันครับ ผมได้ใบสั่งมาวันนี้

ถาม ตอบ สนทนา กฎหมายจรกร, กฎหมายอื่นๆ
ตอบกลับโพส
บ่อฝ้าย

ใบสั่งจ่ายช้าสุดกี่วันครับ ผมได้ใบสั่งมาวันนี้

โพสต์ โดย บ่อฝ้าย » อังคาร ม.ค. 14, 2020 3:30 pm

ได้รับใบสั่งกี่วันถึงจะจ่ายค่าปรับได้ครับ บใบสั่งมาเมื่อวันที่ 30 ธันวาคม ปีที่แล้วที่กทม.วันที่ 5 มกราคมที่ผ่านมาก็ไปจ่ายค่าปรับที่โรงพักตอนประมาณสี่โมงเย็นที่ต่างจังหวัด เพราะปกติอยู่ต่างจังหวัด ตำรวจบอกว่าให้ไปเสียที่ธนาคารกรุงไทย หรือในแอพเน็กซ์พอดีไม่มีแอพเน็กซ์ เลยจะไปธนาคารวันที่ 12 มกราคมไปธนาคาร ....เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่มีข้อมูลในระบบ....ผมต้องทำยังไงกับใบสั่งนี้ครับ ...ปกติต้องรอกี่วันถึงจะจ่ายค่าปรับได้

เอกบ้านนอก

Re: ใบสั่งจ่ายช้าสุดกี่วันครับ ผมได้ใบสั่งมาวันนี้

โพสต์ โดย เอกบ้านนอก » อังคาร ม.ค. 14, 2020 3:36 pm

ผมใช้วิธีถ้าต่อภาษีไม่ได้ค่อยจ่าย แล้วไปจ่ายค่าปรับเอาทีหลัง 5555+

ตอบกลับโพส