รถต่างจังหวัดขับแกร็บได้ไหม

ถาม ตอบ สนทนา กฎหมายจรกร, กฎหมายอื่นๆ
ตอบกลับโพส
นอห์

รถต่างจังหวัดขับแกร็บได้ไหม

โพสต์ โดย นอห์ » อังคาร ม.ค. 14, 2020 3:39 pm

รถผมทะเบียนต่างจังหวัดสามารถขับแก็ปได้ไหมผมทำงานอยู่บางปะกงจะเลิกทำ ไปขับแกปที่พัทยา สามารถขับได้ไหมครับ ป้ายทะเบียนทางอิสาน เอามาขับพัทยาได้ไหม ขับกร๊ปข้ามจังหวัดแบบนี้ผิดกฎหมายหรือเปล่า

bank

Re: รถต่างจังหวัดขับแกร็บได้ไหม

โพสต์ โดย bank » อังคาร ม.ค. 14, 2020 10:39 pm

ต่างจังหวัดสามารถขับ Grab ได้ครับ
ตอนนี้ยังไม่มีกฎหมายหรือข้อกำหนดใดๆ มาบังคับมากนัก อนาคตไม่แน่ ^_^

ขับได้ครับแต่ระวังโดนทุบหัว

Re: รถต่างจังหวัดขับแกร็บได้ไหม

โพสต์ โดย ขับได้ครับแต่ระวังโดนทุบหัว » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:29 pm

ขับได้ครับ แต่ อย่าลืมว่าพวกแกรปหรือไลน์แมนแต่ละที่จะมีเจ้าถิ่นอยู่นะครับ บางร้านนี้ยืนออกันเต็มหน้าร้านเลย

ตอบกลับโพส