ต่อภาษี หรือ พรบ ได้มั้ย ถ้าไม่มีรถอยู่กับตัวเอง

ถาม ตอบ สนทนา กฎหมายจรกร, กฎหมายอื่นๆ
ตอบกลับโพส
สนามชัย

ต่อภาษี หรือ พรบ ได้มั้ย ถ้าไม่มีรถอยู่กับตัวเอง

โพสต์ โดย สนามชัย » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:25 pm

ต่อภาษี หรือ พรบ ได้มั้ย ถ้าไม่มีรถอยู่กับตัวเอง คือเราส่งรถมอเตอร์ไซไปให้พี่สาวใช้ แล้วกะว่าจะส่งสมุดเขียวแยกให้อีกที แต่เราก็ลืม จนผ่านมาจะปีละ พึ่งนึกได้ แต่มันหมดอายุละ เลยถามว่าถ้าเอาสมุดเขียวไปต่อ พรบ กับ ภาษีจะได้มั้ย เพราะทุกครั้งที่ไป เขามักจะเอารถไปดูสภาพนานาๆ แต่ครั้งนี้รถไม่อยู่

เวิง

Re: ต่อภาษี หรือ พรบ ได้มั้ย ถ้าไม่มีรถอยู่กับตัวเอง

โพสต์ โดย เวิง » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:25 pm

นต้องตรวจสภาพถ้ารถอายุเกิน 5 ปี // ส่งเล่มไปให้พี่สาวต่อเองง่ายกว่าค่ะ

สนับสนุนอยู่นะคะ

Re: ต่อภาษี หรือ พรบ ได้มั้ย ถ้าไม่มีรถอยู่กับตัวเอง

โพสต์ โดย สนับสนุนอยู่นะคะ » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:25 pm

พี่สาว ใช้สำเนารถต่อได้ครับ
ถ้าต้องตรวจ ตรอ.

starim9

โพสต์ โดย starim9 » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:25 pm

มอไซค์ถ้ารถเกิน 5ปี มันต้องตรวจสภาพก่อน ถึงต่อได้

ตอบกลับโพส