ไม่จ่ายค่าปรับจราจรเป็นอะไรไหม

ถาม ตอบ สนทนา กฎหมายจรกร, กฎหมายอื่นๆ
ตอบกลับโพส
น็อต

ไม่จ่ายค่าปรับจราจรเป็นอะไรไหม

โพสต์ โดย น็อต » พฤหัสฯ. ม.ค. 09, 2020 11:05 pm

จากข่าวไม่จ่ายค่าปรับจราจร กับการต่อภาษีรถ

ผมมีข้อสงสัยเล็กน้อย คือ
1 แก้ปัญหาการออกใบสั่ง รถที่โดนสวมทะเบียน แล้วไปทำผิดกฎจราจร
เลยถูกใบสั่ง ส่งไปที่บ้าน ของผู้ที่ไม่ได้กระทำผิดตัวจริงอย่างไร

2 การส่งใบสั่งทางไปรษณีย์ ไปที่อยู่มี่ไม่ถูกต้องของผู้กระทำผิด ทำให้ไม่ทราบว่าโดนปรับ
( ผมพักบ้านพักราขการ มักจะมีใบสั่ง ของคนเข้าพักคนก่อนหน้ามาที่บ้านเป็นประจำ )

มีใครพอทราบข้อมูลเหล่านี้บ้างครับ

ตอบกลับโพส