เรียนขับรถยนต์กับโรงเรียนสอนขับดีรึเปล่าครับ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
อวงจู

เรียนขับรถยนต์กับโรงเรียนสอนขับดีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย อวงจู » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:28 pm

เรียนขับรถยนต์กับโรงเรียนสอนขับดีรึเปล่าครับ พอดีผมทำงานต้องใช้รถยนต์ครับ ผมขับรถยนต์ไม่เป็นเลย หัวหน้าสั่งให้ผมไปหัดรถ แต่ว่าบ้านผมไม่มีรถยนต์ ไม่รู่จะหัดยังไง จะเอารถบริษัทไปหัดก็ กลัวของเขาจะเสียหาย เลยติดต่อไปที่โรงเรียนสอนขับรถ ซึ่งหลังจากสอบถามแล้ว คือเรียน10ชั่วโมง แล้วมีใบรองรับเอาไปออกใบขับขี่ที่ขนส่งได้เลย ราคา4900 ถือว่าแพงมั้ย

สอนดอนงา

Re: เรียนขับรถยนต์กับโรงเรียนสอนขับดีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย สอนดอนงา » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:28 pm

• เรียนดีแล้วครับ จบคอร์สก็ได้รับเอกสารไปทำใบขับขี่ได้เลย

จอนห์ อาร์โนว

Re: เรียนขับรถยนต์กับโรงเรียนสอนขับดีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย จอนห์ อาร์โนว » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:31 pm

ปัจจุบันทำใหม่ต้องเรียนผ่านโรงเรียนนิครับ แบบไปสอบเลยไม่มีแล้ว

SamsaToo

โพสต์ โดย SamsaToo » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:31 pm

ปัจจุบันทำใหม่ต้องเรียนผ่านโรงเรียนนิครับ แบบไปสอบเลยไม่มีแล้ว

เอเรียนด์

โพสต์ โดย เอเรียนด์ » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:31 pm

ถามว่าแพงไหมกับราคา 4900 ถือว่าไม่แพงเลย ที่อื่นสอนกัน 6000-7000 บาทแน่ะ แล้วสอบที่โรงเรียนนั้นด้วยตามที่เล่ามาก็ยิ่งดีครับจะได้ไม่ต้องไปสอบที่ขนส่งให้กดดันตัวเองอีก

แพงงงเกิ้น

โพสต์ โดย แพงงงเกิ้น » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:32 pm

10 ชั่วโมงไม่พอหลอกถ้าคุณใจไม่กล้าพอ โรงเรียนสอนขับรถ มีไว่เพื่อสอบ ขับรถเป็นใช่ว่าจะสอบใบขับขี่ผ่านง่ายๆ เห็นมาเยอะแล้ว เก่งนอกสนามในสนามถอยเข้าซองยังไม่รอด

โยว์ดาฟรัสสส

โพสต์ โดย โยว์ดาฟรัสสส » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:32 pm

เค้าอำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง. พาไปทำใบขับขี่ให้ด้วย. เราสอบข้อเขียนตก. เค้าก็พาเราไปสอบซ่อม. คือดันเราจนผ่านได้อ่ะ. เพราะมันก็เป็นเครดิตเค้าเหมือนกัน. จะปล่อยให้นักเรียนสอบตกได้ไง. คือทำไงก้อได้ให้นักเรียนได้ใบขับขี่ถึงจะปิดจ้อบ. แต่เรื่องราคา จำไม่ได้แล้ว. เรียนมาตั้งสามสิบปี

แฟมมิลี่ดาร์ค

โพสต์ โดย แฟมมิลี่ดาร์ค » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:32 pm

งเราเรียนเกียร์ออโต้ 3800.- 16 ชม. แถม 1 ชม.เอาจิงๆ ก้อไปเรียนไม่ครบ ครูพาไปอบรม และพาไปสอบ พอได้ใบขับขี่ ก็ไม่ไปเรียนแล้วค่ะขับออกถนนเลย เพราะเพื่อนๆ จะบอกว่า ถ้าเรากลัว ไม่กล้า ก้อจะไม่เป็นแรกๆ ยังไม่ชิน ก้อจะยูเทริน เกือบสอยเกาะกลาง ขับตามรถเมล์ บ้างละ เป็นประสบการณ์ครั้งแรกพอเราขับบ่อยๆ มันจะเกิดความเคยชิน และรู้จังหวะของการขับ การเลี้ยว การเปลี่ยนเลนตอนนี้ขับได้ละค่ะ ครบเดือนพอดี จากวันที่ได้ใบขับขี่ สู้ๆ นะคะ ไม่ยากค่ะ อยู่ที่ใจล้วนๆ

ซูโรว์

โพสต์ โดย ซูโรว์ » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:33 pm

เราไปเรียน 5,000 บาท เกียร์ออโต้

ตอบกลับโพส