รถแมคโครค่ายไหนเหนือกว่า แบคโฮยี่ห้อไหนดีสุด

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
อาต๊ะลามู

รถแมคโครค่ายไหนเหนือกว่า แบคโฮยี่ห้อไหนดีสุด

โพสต์ โดย อาต๊ะลามู » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:16 am

รถแมคโครยี่ห้อไหนดีสุดครับ
ขอความรู้หน่อย

อยากจะซื้อรถแบคโฮ หรือรถแมคโครเจ้าหนี้ไหนดีสุด หรือ ยี่ห้อไหนดีสุดบ้าง
ใครเคยซื้อ รถแบคโฮหรือรถขุดมาแชร์กันหน่อย

sakkorn

Re: รถแมคโครค่ายไหนเหนือกว่า แบคโฮยี่ห้อไหนดีสุด

โพสต์ โดย sakkorn » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:16 am

แบคโฮยี่ห้อ
Doosan อยู่โรงโม่หินต้องใช้รถเร็วทำงานแข่งกับเวลา Doosan

ใช้ได้เลยครับ สวิงเร็ว ทำงานทั้งวันหยุด แค่เปลี่ยนกะ2 ชั่วโมง

สำหรับผมแบคโฮยี่ห้อนนี้ทนกว่าหลายเจ้า

Pim Pim

Re: รถแมคโครค่ายไหนเหนือกว่า แบคโฮยี่ห้อไหนดีสุด

โพสต์ โดย Pim Pim » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:17 am

พิจารณาหลายๆด้านดูครับผมเข้าไปดู คห.ด้านบนแนะนำ Doosan เหมือนกันและในอีกหลายๆ Pantip ที่ผมอ่านมาให้ข้อมูลน่าสนใจดี รถทำงานได้ ไม่จุกจิก อะไหร่แท้ก็หาง่าย ไม่แพง มีศูนย์บริการทั่วประเทศ โทรไป ดึกๆช่างก็ช่วยตอบคำถามอย่างดี

แดนนี่

โพสต์ โดย แดนนี่ » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:17 am

Sany อยู่ เทียบไม่ได้เลยซื้อมาพร้อมกัน ใช้มา4ปี Sany กระบอก บูม เสียหมด ช่วงล่างเจอ ดินดานไปหมดทั้งคัน Doosan ยังปกติทนกว่าเยอะเลย ทั้งๆก็ใช้มาพร้อมกัน

เปิ้ล

โพสต์ โดย เปิ้ล » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:18 am

ดูซานครับ ใช้B20 ได้ ผมใช้อยู่ประหยัดไปปีละเป็นแสนแล้ว ใช้มา3 ปีละครับ รถไม่โหลดเลย ไม่เสีย ใช้งานได้ปกติ

parkzaom

โพสต์ โดย parkzaom » พุธ ม.ค. 06, 2021 12:18 am

เข้ายูทูปเลยครับ Youtube ของ
Doosan แบคโฮเจ้านี้น่าเล่น

และเว็บมานะครับเห็นเหมืองหรือธุรกิจใหญ่ใช้ดูซานกันเยอะนะครับ ลองเข้าไปดูนะครับ เผื่อเป็นข้อมูลประกอบก่อนซื้อ

otaza

โพสต์ โดย otaza » จันทร์ ม.ค. 11, 2021 9:09 am

จีพีเอสแบคโคยี่ห้อไหนดี ? นี่คือคำถามที่อยากจะถามใช่เปล่าครับ ? มีสองแบบ ถ้าของจีนรับได้กับคุณภาพที่เร่งการผลิตก็ได้ แต่ อาจจะปวดหัวเรื่องอะไหล่ แต่ถ้าของญี่ปุ่นราคาสูงหน่อย แต่ บริการมันคนละเรื่อง

นานตอง

โพสต์ โดย นานตอง » อังคาร มี.ค. 09, 2021 12:47 am

รถแบคโฮยี่ห้อไหนดีที่สุด ถ้าถามแบบนี้ถึงจะถูกต้องครับ เคยอ่านเจอมีคนถาม แบคโฮยี่ห้อไหนดี จากการทำสถิติผมว่าแบคโฮรุ่นเอการอน์ ดีสุด

ตอบกลับโพส