ไฟแนนซ์ยึดรถมีขั้นตอนยังไง ไฟแนนซ์ยึดรถทำยังไงดีครับ

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
นานโนว

ไฟแนนซ์ยึดรถมีขั้นตอนยังไง ไฟแนนซ์ยึดรถทำยังไงดีครับ

โพสต์ โดย นานโนว » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:53 pm

ไฟแนนซ์ยึดรถมีขั้นตอนยังไง ไฟแนนซ์ยึดรถทำยังไงดีครับ รถถูกยึดหรือเอาไปคืน เราต้องไปแจ้งขนส่งมั้ยครับ รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ผมอยากทราบว่ากรณีที่รถถูกไฟแนนซ์ยึดไป หรือเราเอารถไปคืนไฟแนนซ์ในเล่มขนส่งจะมีเราเป็นชื่อครอบครองอยู่ ผมอยากทราบว่าเราต้องไปติดต่อกรมขนส่งเพื่อถอดชื่อเราออกจากเล่มทะเบียนหรือเปล่าครับขอบคุณครับ

admin toto

Re: ไฟแนนซ์ยึดรถมีขั้นตอนยังไง ไฟแนนซ์ยึดรถทำยังไงดีครับ

โพสต์ โดย admin toto » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:54 pm

รถคือไฟแนนซ์อยู่แล้วครับ เดี๋ยวเค้าไปจัดการเอง เรารอแค่ไฟแนนซ์เอารถไปขายเสร็จแล้วไฟแนนซ์จะเรียกเก็บค่าส่วนต่างจากยอดหนี้ที่เหลืออยู่ เราจ่ายเงินให้ไฟแนนซ์ก็จบกระบวนการ

เปิ้ลนคร

Re: ไฟแนนซ์ยึดรถมีขั้นตอนยังไง ไฟแนนซ์ยึดรถทำยังไงดีครับ

โพสต์ โดย เปิ้ลนคร » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:54 pm

ในเล่มรถมีสองรายการ

ผู้ถือกรรมสิทธิ์ > ไฟแนนซ์ (เจ้าของรถ)
ผู้ครอบครอง > ลูกหนี้ (คนที่ยืมไปใช้)

bas

โพสต์ โดย bas » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:54 pm

อยู่เฉย ๆ ครับ
เขาขายได้ คนประมูลได้ ไปจัดการเอง

admin toto

โพสต์ โดย admin toto » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:54 pm

ไม่ต้องครับ เพราะกรรมสิทธิ์มันอยู่ที่ไฟแนนซ์เดี๋ยวเขาจัดการเองส่วนเรารอเคลียร์เรื่องส่วนต่างที่อาจจะถูกฟ้องในภายหลัง

ตอบกลับโพส