โรงเรียนสอนขับรถ ทำใบขับขี่ให้ด้วยไหม

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
หญิงเพ็ญแข

โรงเรียนสอนขับรถ ทำใบขับขี่ให้ด้วยไหม

โพสต์ โดย หญิงเพ็ญแข » พฤหัสฯ. ม.ค. 09, 2020 11:16 pm

ต่อใบขับขี่ที่โรงเรียนสอนขับรถเราอบรมและทดสอบสมรรถภาพร่างกายที่โรงเรียนสอนขับรถแล้ว จะต้องแล้วจะทดสอบสมรรถภาพร่างกายที่ขนส่งไหมค่ะ พอดีไม่ค่อยมีเวลาว่างแค่เสาร์อาทิตย์

พี่แหลม

Re: โรงเรียนสอนขับรถ ทำใบขับขี่ให้ด้วยไหม

โพสต์ โดย พี่แหลม » พฤหัสฯ. ม.ค. 09, 2020 11:16 pm

สมัครเรียนที่ รร.สอนขับรถทุกอย่างจบที่นั่น เรียน ฝึก แล้วก็สอบเรียบร้อยโรงเรียนมีใบส่งตัวเราเอาไปให้ขนส่ง ถ่ายรูป ทำใบขับขี่ได้เลย

เด็กใหม่ไฟแรงขายร้อย แรงล้าน

Re: โรงเรียนสอนขับรถ ทำใบขับขี่ให้ด้วยไหม

โพสต์ โดย เด็กใหม่ไฟแรงขายร้อย แรงล้าน » พฤหัสฯ. ม.ค. 09, 2020 11:17 pm

หากอบรมและทดสอบสมรรถภาพร่างกายที่โรงเรียนสอนขับรถแล้ว ไม่ต้องไปทดสอบสมรรถภาพร่างกายที่สำนักงานขนส่งอีกครับ
ให้เอาเอกสารการผ่านอบรมจากโรงเรียนสอนขับรถไปยื่นเพื่อขอต่ออายุใบอนุญาตขับรถได้เลยครับ

หรือในกรณีที่ยังไม่ได้ดำเนินการใด ๆ ขออนุญาตแนะนำให้คุณไปดำเนินการที่สำนักงานขนส่งในครั้งเดียวจะเป็นการดีกว่า เนื่องจากสำนักงานขนส่งจะเป็นผู้ออกใบอนุญาตขับรถให้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปติดต่อหลายแห่ง และโรงเรียนสอนขับรถส่วนใหญ่ จะมีเฉพาะการอบรมและทดสอบสำหรับผู้ขอต่อใบอนุญาตขับรถ 5 ปี เป็น 5 ปีเท่านั้น ครับ

ตอบกลับโพส