เสริมแหนบต่อเติม ต้องแจ้งกรมขนส่งไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
บุคคลทั่วไป

เสริมแหนบต่อเติม ต้องแจ้งกรมขนส่งไหม

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:36 pm

ถ้าเสริมแหนบกระดานรถยนต์ แล้วแจ้งที่ขนส่งเสียกี่บาทครับ

เอกนพ

Re: เสริมแหนบต่อเติม ต้องแจ้งกรมขนส่งไหม

โพสต์ โดย เอกนพ » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:37 pm

เสริมแล้วไปแจ้งใส่แหนบที่ขนส่งเลยไม่ได้ครับ เสริมแหนบต้องทำใบวิศวะรับรองด้วยนะครับ แล้วถึงถือใบวิศวะไปแจ้งลงที่ขนส่งได้ ผมเจอมาแล้วเสริมแหนบบรรทุกแค่แผ่นเดียวเอง ไปต่อทะเบียน ตรวจ ตรอ.ไม่ได้แล้ว

โลมาสีชมพู

Re: เสริมแหนบต่อเติม ต้องแจ้งกรมขนส่งไหม

โพสต์ โดย โลมาสีชมพู » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:38 pm

การเปลี่ยนลักษณะรถยนต์มีค่าธรรมเนียมดังนี้ค่าธรรมเนียม55 บาทค่าธรรมเนียมการตรวจสภาพรถจักรยานยนต์ 10 บาทรถยนต์ 50 บาท

วันเวย์ ห้ามวิ่งสวนกันเข้าใจไหม

โพสต์ โดย วันเวย์ ห้ามวิ่งสวนกันเข้าใจไหม » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:43 pm

ตรอ.บอกว่าขนส่งเข้มมากมีกล้องติดที่ ตรอ.ด้วย ผมเลยเอารถจะไปแจ้งที่ขนส่ง สรุปแจ้งไม่ได้อีก ขนส่งบอกต้องไป ทำใบวิศวะมา ให้วิศวะรับรองก่อน ซึ่ง มีคนที่รับทำอยู่ครับ ผมเลยตัดสินใจถอดออกเลยครับ

มงคล

โพสต์ โดย มงคล » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:44 pm

เอกนพ เขียน:
จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:37 pm
เสริมแล้วไปแจ้งใส่แหนบที่ขนส่งเลยไม่ได้ครับ เสริมแหนบต้องทำใบวิศวะรับรองด้วยนะครับ แล้วถึงถือใบวิศวะไปแจ้งลงที่ขนส่งได้ ผมเจอมาแล้วเสริมแหนบบรรทุกแค่แผ่นเดียวเอง ไปต่อทะเบียน ตรวจ ตรอ.ไม่ได้แล้ว
ตรอ.ผมไม่ว่าอะไร เพิ่งตรวจไปเดือนต.ค. ใส่เพิ่มข้างละ 2 แผ่น

ตอบกลับโพส