การต่อทะเบียนรถบรรทุก6ล้อ ต้องติดจีพีเอสไหมครับ

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
Armzon_shboy

การต่อทะเบียนรถบรรทุก6ล้อ ต้องติดจีพีเอสไหมครับ

โพสต์ โดย Armzon_shboy » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 5:31 pm

การต่อทะเบียนรถบรรทุก6ล้อ ตอนนี้

รถหกล้อต่อทะเบียนต้องติดจีพีเอสไหมครับ ไม่แน่ใจเห็นเขาประกาศให้รถบรรทุกต้องติดจีพีเอสรถบรรทุกกรมขนส่งกัน

ตอนนี้รถหกล้อติดจีพีเอสไหม

อาร์ต

Re: การต่อทะเบียนรถบรรทุก6ล้อ ต้องติดจีพีเอสไหมครับ

โพสต์ โดย อาร์ต » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 10:38 pm

มีกระทู้เก่าๆที่สมาชิกเคยถาม เหมือนบอกว่าลุ้นดวงเอากรมขนส่งแต่ละจังหวัดเขี้ยวไม่เหมือนกัน
ส่วนรถหกล้อต่อทะเบียนใช้จีพีเอสกรมขนส่ง อันนี้ต้องถาม จนท กรมขนส่งก่อนเข้าไป

bank

Re: การต่อทะเบียนรถบรรทุก6ล้อ ต้องติดจีพีเอสไหมครับ

โพสต์ โดย bank » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 11:28 pm

ณ ปัจจุบันเริ่มมีการบังคับแล้วครับ
หากต้องการติดจีพีเอสแนะนำแจ้งทางศูนย์หรือร้านที่เราต้องการติด '' ขอติดจีพีเอสกรมขนส่งรอไว้เลย ''

จะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายหลายรอบนะครับ
เทพจีพีเอสเองรุ่น G1 สามารถทำเป็นแบบ จีพีเอสกรมขนส่งได้ด้วยนะครับ ^^

ตอบกลับโพส