เปลี่ยนป้ายทะเบียนรถบ่อยได้ไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
แพร

เปลี่ยนป้ายทะเบียนรถบ่อยได้ไหม

โพสต์ โดย แพร » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:10 pm

เพิ่งเปลี่ยนป้ายหมายเลขทะเบียนรถยนต์เปลี่ยนอีกได้ไหมคะ? '' พอดีเพิ่งทำเรื่องเปลี่ยนเลขป้ายทะเบียนรถยนต์น่ะค่ะ แล้วอยากเปลี่ยนเลขอีกครั้งสามารถทำได้ไหมคะ แต่เห็นช่วงเวลามันติดต่อกันเลยไม่มั่นใจค่ะ ขอบคุณค่ะ ''

Doroteee

Re: เปลี่ยนป้ายทะเบียนรถบ่อยได้ไหม

โพสต์ โดย Doroteee » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:11 pm

ปกติเขาจะมีรอบครับ 10 วัน หรือ 30 วันให้เช็ค

จิ๊กโก๊ ปากน้ำ

Re: เปลี่ยนป้ายทะเบียนรถบ่อยได้ไหม

โพสต์ โดย จิ๊กโก๊ ปากน้ำ » อังคาร ก.พ. 04, 2020 9:11 am

จะโดนเรื่องปัญหา สวมป้าย ทำผิดกฎหมายหรือเปล่าครับระวังเรื่องพวกนี้ด้วย

ตอนนี้เรื่องอะไรก็ดูยุ่งยากไปหมดรัฐบาลชุดนี้เขาเข้ม

ตอบกลับโพส