รถออกใหม่เอาไปสอบใบขับขี่ได้ไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
จันทร์โทร

รถออกใหม่เอาไปสอบใบขับขี่ได้ไหม

โพสต์ โดย จันทร์โทร » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:34 pm

รถมอไซค์ออกใหม่ สอบใบขับขี่ได้ไหมครับออกมาได้ 2 อาทิตย์ ยังไม่ได้รับแผ่นป้ายทะเบียน สามารถนำไปใช้ในการสอบใบขับขี่ภาคปฏิบัติได้ไหมครับ

Zoooming

Re: รถออกใหม่เอาไปสอบใบขับขี่ได้ไหม

โพสต์ โดย Zoooming » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:35 pm

เอาใส่หลังกระบะ ไป หรือไม่ก็ให้คนที่มีใบขับขี่ ขับไปส่งไปเช่าเอาน่าจะดีกว่า

TOMOO

Re: รถออกใหม่เอาไปสอบใบขับขี่ได้ไหม

โพสต์ โดย TOMOO » จันทร์ ก.พ. 03, 2020 11:35 pm

ที่ขนส่งแห่งหนึ่งที่ลูกผมไปสอบนะครับในช่อง รถจักรยานยนต์ที่ใช้สอบ ของเอกสารการสอบปฏิบัติจะมีช่องให้เลือกว่า รถใหม่ หรือ รถทะเบียนอะไร (ให้กรอกลงไป) ครับ

ตอบกลับโพส