ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ คนละจังหวัดกับที่จดทเบียนได้ไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
Bank kaka

ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ คนละจังหวัดกับที่จดทเบียนได้ไหม

โพสต์ โดย Bank kaka » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:34 pm

ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์เอารถยนต์ไปใช้นอกภูมิลำเนา เป็นเวลานาน เเต่ผมไม่อยากย้ายป้ายทะเบียนรถ ผมสามารถเสียภาษีออนไลน์ได้มั้ยครับ

Liosmmmm

Re: ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ คนละจังหวัดกับที่จดทเบียนได้ไหม

โพสต์ โดย Liosmmmm » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:34 pm

ของผมนะ เสียภาษี ทำพรบ. ตรวจสภาพ ในพื้นที่ที่สะดวกได้ครับ ไปต่อภาษีสำนักงานขนส่งใกล้บ้านก็ได้ ข้อมูลลิงค์กันหมด
ผมป้าย นนทบุรี ไปเสียภาษีที่ กรุงเทพฯออกจะบ่อย

ตอบกลับโพส