มอเตอร์ไซค์ขาดต่อภาษี ภาษีขาด 5 เดือนแล้วทำไงต่อ

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
อ๊อด เด็กบุรีรัมย์

มอเตอร์ไซค์ขาดต่อภาษี ภาษีขาด 5 เดือนแล้วทำไงต่อ

โพสต์ โดย อ๊อด เด็กบุรีรัมย์ » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:39 pm

รถมอไซค์ขาดต่อมา5เดือน ต้องตรวจสภาพไหมครับตั้งแต่สิงหา 62 จนถึง ปัจจุบันครับ อยากทราบว่าถ้าไปต่อทะเบียนต้องตาวจสภาพไหมครับ

สำโรงจูปีเตอร์

Re: มอเตอร์ไซค์ขาดต่อภาษี ภาษีขาด 5 เดือนแล้วทำไงต่อ

โพสต์ โดย สำโรงจูปีเตอร์ » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:39 pm

ไม่เกิน 5 ปี ไม่ต้องตรวจครับยังขาดไม่เกิน 1 ปี

ตอบกลับโพส