สับป้ายทะเบียนมอเตอร์ไซค์ผิดกฎหมายหรือเปล่า ?

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
PPoert

สับป้ายทะเบียนมอเตอร์ไซค์ผิดกฎหมายหรือเปล่า ?

โพสต์ โดย PPoert » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:55 pm

ซื้อมอไซคันใหม่มาครับ แบบผ่อน ยังผ่อนไม่หมด แต่ผมมีคันเก่าอยู่ ผมอยากสลับทะเบียน คันเก่า สลับกับคันใหม่ต้องทำยังไง เวฟ 125 ซื้อสด มือ 2 ต่อจาก ป้ามาครับ ใช้มาหลายปีแล้วครับ เลยซื้อคันใหม่มาอีก 1 คัน ทั้ง 2 คัน เป็นชื่อผมหมดครับ ผมอยากสลับทะเบียน จากคันเก่า สลับ คันใหม่ ต้องแจ้งอะไร ยังไง ที่ไหน เอกสาร อะไรบ้าง

คือกลัวผิดกฎหมายนะครับ

แหฟร้งค์

Re: สับป้ายทะเบียนมอเตอร์ไซค์ผิดกฎหมายหรือเปล่า ?

โพสต์ โดย แหฟร้งค์ » พุธ ก.พ. 05, 2020 10:56 pm

เล่มจริง สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน(อันนี้ไม่ชัวร์)ครับ

ตอบกลับโพส