ใบขับขี่มอเตอร์ไซยากไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
บุคคลทั่วไป

ใบขับขี่มอเตอร์ไซยากไหม

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » จันทร์ ม.ค. 06, 2020 11:42 pm

ทำใบขับขี่จักรยานยนต์ยากไหม อยากสอบถามเรื่องใบขับขี่มอเตอร์ไซค่ะ อยากทำใบขับขี่มอเตอร์ไซค่ะแต่ไม่อยากไปขนส่งพอมีใครแนะนำขั้นตอนให้ได้บ้างคะ?

บุคคลทั่วไป

Re: ใบขับขี่มอเตอร์ไซยากไหม

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 12:31 am

เสีย 1000 ไปสอบเอาที่โรงเรียน
(อบรม, สอบขี่, ทำข้อสอบ)

ส่วนมากใช้เวลา 2 วัน
อบรม 1 วัน สอบขี่+ทำข้อสอบ อีก 1 วัน

หรือจัดการเลือกวันเอาตามใจ

ค้นข้อมูลเอา โรงเรียนแบบนี้มีเยอะมาก
เลือกเอาที่ใกล้บ้านได้ครับ

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 12:31 am

ช้คำค้นหาว่า โรงเรียน สอบใบขับขี่
มีเพจใน Facebook เยอะแยะ

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » อังคาร ม.ค. 07, 2020 12:32 am

โรงเรียนสอนขับรถสอบถามเขาดูว่าเปิดคอสรถจักรยานยนต์ไหมบางโรงเรียนเขาเปิดแค่รถยนต์อีกทาง ของค่ายรถฮอนด้า ยามาฮ่า มีจัดสอบแทบทุกเดือน จองคิวให้ทัน

ตอบกลับโพส