ต่อใบขับขี่จาก 2ปี เป็น 5 ปีต้องจองคิวไหมครับ (ใบขับขี่หมดอายุเมื่อวาน)

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
aom

ต่อใบขับขี่จาก 2ปี เป็น 5 ปีต้องจองคิวไหมครับ (ใบขับขี่หมดอายุเมื่อวาน)

โพสต์ โดย aom » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:26 pm

ต่อใบขับขี่จาก 2ปี เป็น 5 ปีต้องจองคิวไหมครับ (ใบขับขี่หมดอายุเมื่อวาน) อยากทราบว่าใบขับขี่หมดอายุเมื่อวานแล้วจะไปต่ออายุใบขับขี่ต้องจองคิวไหมครับแล้วต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับ

ติ่ง 1900

Re: ต่อใบขับขี่จาก 2ปี เป็น 5 ปีต้องจองคิวไหมครับ (ใบขับขี่หมดอายุเมื่อวาน)

โพสต์ โดย ติ่ง 1900 » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:27 pm

นย์บริการข้อมูลภาครัฐฯ สายด่วน 1111

สอบถามครับ ว่าขนส่งจะมีแนวทางแก้ปัญหายังไง
ที่ตอนนี้ทำใบขับขี่ให้ประชาชนไม่ทัน ตอนนี้คิวยาวไป 3-4 เดือน

ในระหว่างที่ใบขับขี่ขาดอายุ 3-4เดือน ประชาชนต้องทำยังไง

Zrop

Re: ต่อใบขับขี่จาก 2ปี เป็น 5 ปีต้องจองคิวไหมครับ (ใบขับขี่หมดอายุเมื่อวาน)

โพสต์ โดย Zrop » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:27 pm

ต่อใบขับขี่จองครับ ตอนนี้คิวไปถึงเดือน มีนา เมษาแล้วมั้ง

ตอบกลับโพส