เปิดรับทำใบขับขี่กี่รอบ สอบขับขี่รถยนต์ในแต่ละที่วันนึงมีสอบกี่รอบค่ะ กรมขยนส่งอะ

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
แพร

เปิดรับทำใบขับขี่กี่รอบ สอบขับขี่รถยนต์ในแต่ละที่วันนึงมีสอบกี่รอบค่ะ กรมขยนส่งอะ

โพสต์ โดย แพร » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:33 pm

เปิดรับทำใบขับขี่กี่รอบ สอบขับขี่รถยนต์ในแต่ละที่วันนึงมีสอบกี่รอบค่ะ กรมขยนส่งอะ ขนส่งทางบกร้อยเอ็ดสาขาโพนทอง มีการสอบใบขับขี่รถยนต์และรถจักรยานยนต์ วันนึงมีแค่รอบเดียวคือ 16:00 และผู้คุมสอบมาตั้ง 16:30. ให้สอบครั้งเดียวไม่มีให้แก้ไขท่าที่สอบตกในวันที่สอบเลยค่ะ. อย่างว่าละค่ะ มาคุมสอบแค่ตอนเย็น แค่งงว่าทำไมตอนเช้าไม่มีให้สอบถ้าไม่ผ่านท่าไหนแล้วตอนเย็นค่อยมาสอบแก้. แต่ที่นี้คือไม่เลยค่ะ ถ้าไม่ผ่านให้มาสอบอีกวัน
ทำไมเขาไม่เข้าใจคนที่ทำงานต้องลามรทำใบขับขี่ใหม่ตั้ง 3 ,4 วัน แทนที่วันนึงจะมีสอบ2รอบ
#ประเด็นคือถ้าสอบผ่านก็ต้องมาถ่ายรูปอีกวัน
#ก็เลยอยากทราบว่าที่อื่นมีการสอบขับรถกี่ครั้งค่ะ

ตอบกลับโพส