ขนส่งเปิดวันเสาร์ วันอาทิตย์ไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
เต้ย

ขนส่งเปิดวันเสาร์ วันอาทิตย์ไหม

โพสต์ โดย เต้ย » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:57 pm

วันอาทิตย์ขนส่งเปิดไหม วันเสาร์ขนส่งเปิดไหม จะเข้าไปทำธุระ เดือนที่แล้ว ได้จองคิวออนไลน์ต่อใบขับขี่ไว้วันที่ 12 ม.ค.นี้ เวลา 10 โมงเช้า แต่วันนี้ได้โทรเช็คคิวรถตู้ ปรากฏว่าคิวรถตู้หลายสายหยุดวิ่ง และสายที่วิ่งมีวิ่งรอบเดียวคือ 9 โมงเช้า เวลาเดินทางกว่าจะถึงคือไม่ทันแน่ๆ สอบถามค่ะว่าถ้าไปไม่ทันรอบเวลาที่จองไว้ อาจจะไปถึงประมาณบ่าย 1 ยังสามารถไปต่อใบขับขี่ได้อยู่ไหมคะ หรือเขาตัดสิทธิ์เลย โทรสอบถามทางสำนักงานขนส่งช่วงกลางวันแล้วแต่โทรไม่ติดเลยค่ะ

Papiya

Re: ขนส่งเปิดวันเสาร์ วันอาทิตย์ไหม

โพสต์ โดย Papiya » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 11:58 pm

กรณีที่ได้จองคิวการต่อใบขับขี่ผ่านระบบแอปพลิเคชัน DLT Smart Queue ไปแล้ว จะต้องไปตามวันเวลาที่ได้จองเอาไว้ก่อนครับ ถ้าไม่สามารถไปตามวันเวลาที่นัดหมายได้ จะต้องติดต่อกับทางเจ้าหน้าที่ของสำนักงานขนส่งที่ได้จองไว้โดยตรง ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ในการพิจารณา

ตอบกลับโพส