จองใบขับขี่ออนไลน์ยังไง จองใบขับขี่ออนไลน์ทำกันยากไหม

ถาม ตอบ สนทนา เกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก ( DLT )
ตอบกลับโพส
sara.wa

จองใบขับขี่ออนไลน์ยังไง จองใบขับขี่ออนไลน์ทำกันยากไหม

โพสต์ โดย sara.wa » เสาร์ ม.ค. 09, 2021 12:00 am

ถามเกี่ยวกับการจองทำใบขับขี่ทางออนไลน์ จองทำใบขับขี่ทางออนไลน์ครับ พอดีว่าผมจองคิวไว้วันที่ 12 กุมภา 64 (ซึ่งตอนแรกในแอพจองและ รฐบ.ยังไม่ได้ประกาศให้ 12 กุมภาเป็นวันหยุดตรุษจีน) ปรากฎว่า พึ่งมาประกาศ แบบนี้ผมต้องเลื่อนจองคิวเองใหม่หรือว่าทางขนส่งจะกำหนดวันใหม่ให้ครับ.เพราะผมโทรไปไม่ติดไม่รับสักเบอร์เลยครับ (ขนส่งตลิ่งชัน).รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Hirosak

Re: จองใบขับขี่ออนไลน์ยังไง จองใบขับขี่ออนไลน์ทำกันยากไหม

โพสต์ โดย Hirosak » เสาร์ ม.ค. 09, 2021 12:00 am

ถามเพิ่มเติมค่ะ ถ้าเคยจองคิวไว้แล้วแต่อยากเปลี่ยนวันอยากเช็คว่าคิววันไหนว่างบ้าง ต้องยกเลิกวันจอ

ตอบกลับโพส