ปิดเสียงจีพีเอสกรมขนส่งทำยังไงครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
Bkk_78910

ปิดเสียงจีพีเอสกรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย Bkk_78910 » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 6:26 pm

ขอวิธีปิดเสียงร้องจีพีเอสกรมขนส่งหน่อยครับ ขับรถไปมีเสียงดังตลอดไม่ชอบเลยครับ ใครพอมีวิธีปิดเสียงจีพีเอสรถบรรทุกกรมขนส่งไม๊

เมิ้นคำสิเว่า

Re: ปิดเสียงจีพีเอสกรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย เมิ้นคำสิเว่า » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 10:37 pm

เสียงจีพีเอสร้องแสดงว่า

เราขับเกินเร็วกำหนดต้องถอนคันเร่งเพื่อให้ช้ากว่าตามที่กฎหมายกำหนดไม่ใช่หรอครับ ทำไมถึงคิดจะทำให้เสียงมันหยุดร้องผมว่าทำให้มันถูกต้องตามกฏหมายก็ดีแล้วนี่ :oops:

bank

Re: ปิดเสียงจีพีเอสกรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย bank » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 11:29 pm

กรณีปิดเสียงแจ้งเตือนนั้นขัดต่อ พระราชบัญญัติเกี่ยวกับระบบจีพีเอสชัดเจน
หากมีการดัดแปลง หรือ มีผู้ให้บริการท่านไหนดัดแปลงให้สามารถแจ้งกรมการขนส่ง มีรางวัลนำจับ 100,000 บาท สำหรับผู้ฝ่าฝืน และ ดัดแปลงอุปกรณ์จีพีเอสครับผม

ตอบกลับโพส