รูดใบขับขี่ไม่ได้จีพีเอสส่งเสียงดังตลอดทำไงดีครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
อยุธยา 2929

รูดใบขับขี่ไม่ได้จีพีเอสส่งเสียงดังตลอดทำไงดีครับ

โพสต์ โดย อยุธยา 2929 » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 9:57 am

สวัสดีครับ เพิ่งเคยติดจีพีเอสกรมขนส่งแล้วใช้ไม่เป็นอะครับ จีพีเอสร้องดังตลอด, แบบนี้ทำไงดีครับ

จีพีเอสร้องดังตลอดเลยดังไม่หยุด แบบนี้แก้ไขยังไงดีอ่าครับพี่

Wattana

Re: รูดใบขับขี่ไม่ได้จีพีเอสส่งเสียงดังตลอดทำไงดีครับ

โพสต์ โดย Wattana » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 10:23 am

จีพีเอสกรมขนส่งส่งเสียดัง หรือ ถ้ารูดจีพีเอสกรมขนส่งแล้วเครื่องไม่หยุดร้องมีหลายสาเหตุครับแต่ให้ลองเช็คตามนี้ก่อน

1 ประเภทบัตรต้องใช้งานต้องเป็นประเภท บัตรใบขับขี่ประเภท 2
(ประเภท 2 ) สำหรับขับรถสาธารณะ รถบรรทุก หรือ ประเภทที่กรมขนส่งบังคับเท่านั้น บัตรประเภทอื่นรูดไม่ได้

2 ทำความสะอาดแถบแม่เหล็ก

3 ลองสลับฝั่งรูดใบขับขี่ หันแถบแม่เหล็กไปให้โดนผิวสัมผัสแม่เหล็ก เครื่องจะมีบอกอยู่ว่าให้หันไปทางไหน

4 ถ้ายังไม่หาย ให้ลองสตาร์ทรถ แล้วรูดบัตรใหม่ (แบบข้อ 3)

5 ถ้ายังไม่หายอีก ให้ลองถามทางผู้ให้บริการติดจีพีเอสว่า ทำไมจีพีเอสขนส่งร้องไม่หาย หรือ จีพีเอสกรมขนส่งไม่หยุดร้อง

จขกท

Re: รูดใบขับขี่ไม่ได้จีพีเอสส่งเสียงดังตลอดทำไงดีครับ

โพสต์ โดย จขกท » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 11:29 am

น้องฟ้า... เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 10:45 am
ไปติดของที่ไหนมาอะ
ติดมากับพ่อค้าออนไลน์ในขายจีพีเอสในเฟสบุคครับ

Nissan_jack

โพสต์ โดย Nissan_jack » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 11:33 am

ทำความสะอาดแม่เหล็กแถบใบขับขี่ครับ ถ้าเก่ามากยี่ก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน ใช้แอลดอฮอล์เช็ด

bank

โพสต์ โดย bank » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 7:45 pm

จีพีเอสกรมขนส่งส่งเสียดัง หรือ ถ้ารูดจีพีเอสกรมขนส่งแล้วเครื่องไม่หยุดร้องมีหลายสาเหตุครับแต่ให้ลองเช็คตามนี้ก่อน

1 ประเภทบัตรต้องใช้งานต้องเป็นประเภท บัตรใบขับขี่ประเภท 2
(ประเภท 2 ) สำหรับขับรถสาธารณะ รถบรรทุก หรือ ประเภทที่กรมขนส่งบังคับเท่านั้น บัตรประเภทอื่นรูดไม่ได้

2 ทำความสะอาดแถบแม่เหล็ก

3 ลองสลับฝั่งรูดใบขับขี่ หันแถบแม่เหล็กไปให้โดนผิวสัมผัสแม่เหล็ก เครื่องจะมีบอกอยู่ว่าให้หันไปทางไหน

4 ถ้ายังไม่หาย ให้ลองสตาร์ทรถ แล้วรูดบัตรใหม่ (แบบข้อ 3)

5 ถ้ายังไม่หายอีก ให้ลองถามทางผู้ให้บริการติดจีพีเอสว่า ทำไมจีพีเอสขนส่งร้องไม่หาย หรือ จีพีเอสกรมขนส่งไม่หยุดร้อง

ยืนยันข้อมูลนี้อีกคนครับ

ธีระเดช

โพสต์ โดย ธีระเดช » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2020 11:24 pm

ของผมเจอ บัตรใบขับขี่พังแถบมันไม่อ่าน
เปลี่ยนใหม่ก็หาย

ลองไปยืมของเพื่อนมารูดก่อนว่ามันหยุดร้องเปล่า

โอ๊ต เด็ก ป.6

โพสต์ โดย โอ๊ต เด็ก ป.6 » จันทร์ ก.ค. 20, 2020 1:03 pm

รายปีหมด หรือเปล่าครับลองถามที่เคยติดมา
ของผม รายปีหมดแต่ที่เก่าเจ้งไปละต้องหาติดใหม่

ผวน

โพสต์ โดย ผวน » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:39 pm

สรุปครับ รายปีหมด ผมติดกับเทพจีพีเอสขอให้แอดมินงดรายปีให้ ปีนี้ สาเหตุที่รูดใบขับขี่จีพีเอสไม่ผ่าน เพราะรายปีหมดคัรบ

แอดมินคนที่ชื่อแบ้งค์เทพจีพีเอสแก้ไขให้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

สนมเอก

โพสต์ โดย สนมเอก » จันทร์ ก.ค. 05, 2021 8:54 am

อยากจะติดกับเทพจีพีเอส ต้องทำยังไงครับ

ตอนนี้มีปัญหามาก จีพีเอส ที่เก่าไม่ยอมส่งข้อมูลเข้ากรม รูดบัตรเป็นๆหายๆแก้ไขเสร็จก็เป็นอีก

อยากย้ายมาเทพจีพีเอสต้องทำไงคับกล่องเก่าเอามาใช้ได้เปล่า

ตอบกลับโพส