ใบขับขี่ประเภทไหนใช้รูดจีพีเอสกรมขนส่งครับ ?

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
โจ๊กเด็กหลังห้อง

ใบขับขี่ประเภทไหนใช้รูดจีพีเอสกรมขนส่งครับ ?

โพสต์ โดย โจ๊กเด็กหลังห้อง » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 10:24 am

สวัสดีครับกำลังไปทำใบขับขี่สำหรับรถรับจ้างสาธารณะ กับใบขับขี่รถงรรทุก ถ้าจะให้ใช้กับเครื่องรูดบัตรกรมขนส่งได้ต้องทำใบขับขี่แบบไหน

bank

Re: ใบขับขี่ประเภทไหนใช้รูดจีพีเอสกรมขนส่งครับ ?

โพสต์ โดย bank » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 7:36 pm

คุณโจ๊กเด็กหลังห้อง

แอดมินแบ้งค์ยินดีให้บริการครับกรณีที่เครื่องจีพีเอสกรมขนส่งจะตอบสนองต่อการทำงานได้
เมื่อผู้ใช้งานใช้บัตรใบขับขี่ประเภท 2 เท่านั้นครับ

ใบขับขี่อื่นๆ หากนำมารูดจีพีเอสจะยังคงไม่แสดงสถานะ (ไม่ส่งข้อมูล) นั่นเองครับ

ตอบกลับโพส