ใบขับขี่จีพีเอส ใช้แบบไหนครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
Mike Err Oo

ใบขับขี่จีพีเอส ใช้แบบไหนครับ

โพสต์ โดย Mike Err Oo » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 10:25 am

ใบขับขี่สำหรับใช้ก้บจีพีเอสกรมขนส่งต้องใช้แบบไหนรูดอะครับ

bank

Re: ใบขับขี่จีพีเอส ใช้แบบไหนครับ

โพสต์ โดย bank » อาทิตย์ ม.ค. 19, 2020 7:38 pm

ใบขับขี่ที่จะสามารถใช้งานได้กับ จีพีเอสกรมขนส่ง ตามมาตรฐานที่กรมขนส่งบังคับ
คือใบขับขี่ประเภท 2 เท่านั้นครับ

ใบขับขี่ใช้กับจีพีเอสกรมขนส่งที่ทำงานได้จะมีชนิดเดียว
ส่วนชนิดอื่น ๆ ไม่สามารถส่งข้อมูลเข้ากรมขนส่งได้ครับ

ตอบกลับโพส