จีพีเอสร้องไม่หยุด แก้ยังไงดีครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
สุเทพ

จีพีเอสร้องไม่หยุด แก้ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย สุเทพ » อาทิตย์ มี.ค. 29, 2020 12:12 am

จีพีเอสกรมขนส่ง ร้องเสียงดังไม่หยุดเลย ปกติรูดบัตรแล้วจะหยุด แต่ นี่ร้องตลอดไม่ยอมหยุดเลยครับ

นาว๊าค นาโบก้า

Re: จีพีเอสร้องไม่หยุด แก้ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย นาว๊าค นาโบก้า » อาทิตย์ ก.ค. 05, 2020 9:28 am

แก้ตามสเตร็ปนี้ก่อน

viewtopic.php?t=161

ลิ้งค์

คนกันเองบ้านเฮา

Re: จีพีเอสร้องไม่หยุด แก้ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย คนกันเองบ้านเฮา » อาทิตย์ ก.ค. 05, 2020 9:29 am

ก็อปมานะ

จีพีเอสกรมขนส่งส่งเสียดัง หรือ ถ้ารูดจีพีเอสกรมขนส่งแล้วเครื่องไม่หยุดร้องมีหลายสาเหตุครับแต่ให้ลองเช็คตามนี้ก่อน

1 ประเภทบัตรต้องใช้งานต้องเป็นประเภท บัตรใบขับขี่ประเภท 2
(ประเภท 2 ) สำหรับขับรถสาธารณะ รถบรรทุก หรือ ประเภทที่กรมขนส่งบังคับเท่านั้น บัตรประเภทอื่นรูดไม่ได้

2 ทำความสะอาดแถบแม่เหล็ก

3 ลองสลับฝั่งรูดใบขับขี่ หันแถบแม่เหล็กไปให้โดนผิวสัมผัสแม่เหล็ก เครื่องจะมีบอกอยู่ว่าให้หันไปทางไหน

4 ถ้ายังไม่หาย ให้ลองสตาร์ทรถ แล้วรูดบัตรใหม่ (แบบข้อ 3)

5 ถ้ายังไม่หายอีก ให้ลองถามทางผู้ให้บริการติดจีพีเอสว่า ทำไมจีพีเอสขนส่งร้องไม่หาย หรือ จีพีเอสกรมขนส่งไม่หยุดร้อง

Attaswin

โพสต์ โดย Attaswin » จันทร์ ก.ค. 20, 2020 1:02 pm

ของผม ทำความสะอาดแถบแม่เหล็กครับหาย

Paruta.ree

โพสต์ โดย Paruta.ree » พุธ ก.ค. 22, 2020 8:56 am

แก้หมดทุกออาการแล้วก็ยังไม่หาย แบบนี้ทำไงครับ

นางอม

โพสต์ โดย นางอม » จันทร์ ธ.ค. 28, 2020 10:38 pm

ติดกับเทพจีพีเอสมาหรือเปล่าครับ ถ้าติดจีพีเอสขนส่งแล้วแก้ไม่ได้ให้ติดต่อแอดมินแบ้งค์ให้เขาแก้ไขให้

ตอบกลับโพส