รถบรรทุกไม่ได้วิ่ง ทำยังไงครับ ?

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
ภสุ เมตตาธรรมมุต

รถบรรทุกไม่ได้วิ่ง ทำยังไงครับ ?

โพสต์ โดย ภสุ เมตตาธรรมมุต » พุธ ก.ค. 22, 2020 12:21 pm

รถสิบล้อไม่ได้วิ่ง แจ้งจอด ทำยังไงครับ
ใครเคยแจ้ง หยุดวิ่งรถบรรทุกกรมขนส่งบ้าง ยุ่งยากไหมครับ ใช้วิธีไหนกันอยู่

Viiiiiiiii

Re: รถบรรทุกไม่ได้วิ่ง ทำยังไงครับ ?

โพสต์ โดย Viiiiiiiii » พุธ ก.ค. 22, 2020 1:55 pm

ทำเอกสาร แจ้งจอดรถบรรทุก แล้วส่งเข้ากรมขนส่ง

บางทีถ้าเราติดจีพีเอสกับเขาจะทำให้เลย

เพราะบริษัทจีพีเอสพวกนี้เป็นตัวกลางในการประสานงานอยู่แล้วครับ

ตอบกลับโพส