แจ้งจอดรถบรรทุก กรมขนส่งทำยังไงครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
ภสุ

แจ้งจอดรถบรรทุก กรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย ภสุ » พุธ ก.ค. 22, 2020 12:26 pm

ถามเรื่องแจ้งจอดรถบรรทุกทกับ กรมขนส่งทำยังไงครับ รถไม่ได้วิ่งอ้อย ไม่ได้ส่งของจะแจ้งจอดไม่ได้วิ่ง ที่กรมขนส่งทำไง

ถิระ

Re: แจ้งจอดรถบรรทุก กรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย ถิระ » พุธ ก.ค. 22, 2020 1:55 pm

รอสิบล้อ หรือ รถหกล้อ

ถ้าสิบล้อลองติดต่อขอระงับรายปีดูบางที่ทำได้ครับ

อยากจะใช้ค่อยเปิด แต่ส่วนใหญ่ทำไม่ได้

วุฒิ

Re: แจ้งจอดรถบรรทุก กรมขนส่งทำยังไงครับ

โพสต์ โดย วุฒิ » ศุกร์ ก.ค. 24, 2020 3:05 pm

กำลังหา วิธีแจ้งจอดรถบรรทุก อยู่เหมือนกันครับช่วงนี้งานน้อยมากภาษีก็ใกล้จะหมดกลัวจะเสียค่าปรับทะเบียนขาดวุ่นวายไปอีก

ตอบกลับโพส