กรมขนส่งสอบถามสถานะรถ ครับ

ถาม ตอบ สนทนา “มั่นใจทั่วไทย รถใช้ GPS"
ตอบกลับโพส
เอกชัย

กรมขนส่งสอบถามสถานะรถ ครับ

โพสต์ โดย เอกชัย » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 10:26 am

วันนี้กรมขนส่งโทรมาสอบถามผมว่า สถานรถบรรทุกทำไมไม่ส่งข้อมูลเข้ากรมขนส่ง จีพีเอสรถจอดซ่อม จอดไม่ใช้งาน หรือ อุปกรณ์จีพีเอสเสีย แบบนี้คืออะไรครับใครเคยเจอบ้าง

ขุดลึกถึงจิตฆ่าตรก

Re: กรมขนส่งสอบถามสถานะรถ ครับ

โพสต์ โดย ขุดลึกถึงจิตฆ่าตรก » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 11:14 pm

เคยเจอเหมือนกันครับ แต่ทางบริษัทโทรมาถามผมว่าทำไมข้อมูลไม่ส่งเข้ากรมขนส่ง
ผมบอกรถจอดเข้าก็ไปแจ้งกรมขนส่งว่ารถจอด ก็จบ

แฟนตัวยงแห่งขุนเขา

Re: กรมขนส่งสอบถามสถานะรถ ครับ

โพสต์ โดย แฟนตัวยงแห่งขุนเขา » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 11:16 pm

โห... ปีนี้กรมขนส่งเอาจริงอะน่ากลัว แล้วพวกเอาระบบตัดจีพีเอสไปใช้นี้รู้แน่เลยใช่ไหมเนี่ย

ฟ้าใส

โพสต์ โดย ฟ้าใส » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 11:17 pm

ถ้าใช้ของเทพจีีพเอสไปกรอกแบบฟอร์มสถานะขอพักรถได้เลยเดียวเขาก็ส่งข้อมูลเข้ากรมขนส่งให้เอง

เด็ดเดี่ยว

โพสต์ โดย เด็ดเดี่ยว » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 11:18 pm

โหหหหหห

ถ้าไม่มาตั้งกระทู้เนี่ย

ไม่รุ้เลยว่ามีแบบนี้ด้วยขอบคุณครับ

แฟนตัวยง

โพสต์ โดย แฟนตัวยง » ศุกร์ ม.ค. 10, 2020 11:19 pm

จีพีเอสไม่ส่งข้อมูลใช่เปล่าฮะ
รายปีหมด หรือ ว่าจีพีเอสเสีย มีสองอย่างเท่านั้นหร่ะ ส่วนใหญ่จะไปเจอรายปีหมดกัน

ตอบกลับโพส