ป้ายทะเบียน รถมอเตอร์ไซค์หาย เอารถข้ามจังหวัดได้ไหม

ถาม/ตอบ/สนทนา
ตอบกลับโพส
ปานนนพ

ป้ายทะเบียน รถมอเตอร์ไซค์หาย เอารถข้ามจังหวัดได้ไหม

โพสต์ โดย ปานนนพ » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:17 pm

ป้ายทะเบียนหายเอารถมอเตอไซด์ข้ามจังหวัดได้ไหมครับ

noin

Re: ป้ายทะเบียน รถมอเตอร์ไซค์หาย เอารถข้ามจังหวัดได้ไหม

โพสต์ โดย noin » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:17 pm

ถ้ามีใบแจ้งความ ที่ระบุป้ายทะเบียนรถที่หาย ผ่านได้ทุกด่านครับ

Sorn

Re: ป้ายทะเบียน รถมอเตอร์ไซค์หาย เอารถข้ามจังหวัดได้ไหม

โพสต์ โดย Sorn » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:18 pm

เอาตามนี้แจ้งความไว้ก่อนครับพอเจอด่านเอาเอกสารให้เค้าดูครับ

pimpim

โพสต์ โดย pimpim » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:18 pm

คิดว่าไม่รอด เจอด่าน ถึงมีเล่ม ก็ต้องตรวจว่ารถคันนี้จริงหรือไม่ โดยไล่ดูหมายเลขโครงรถ หมายเลขเครื่อง ซึ่งลำบากพอสมควร ถ้าให้ง่ายก็ไปแจ้งขนส่งทำป้ายทะเบียนใหม่ดีกว่าครับ

pom

โพสต์ โดย pom » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 2:18 pm

ไม่มีป้ายทะเบียนเอารถมอเตอร์ไซต์มาขับก็ เจอด่านก็โดนจับ

ตอบกลับโพส