เทพทริค..! (สอนวิธีใช้งาน) ระบบตัดสตาร์ท สั่งหยุดรถใช้จากมือถือ

แนะนำเท็คนิคและการใช้งานฟังก์ชั่นเสริมต่างๆ
ตอบกลับโพส

พัลลภ

Re: เทพทริค..! (สอนวิธีใช้งาน) ระบบตัดสตาร์ท สั่งหยุดรถใช้จากมือถือ

โพสต์ โดย พัลลภ » พุธ เม.ย. 22, 2020 9:44 am

ใช้ได้ดีเลย
ผมเอารถให้คนงานขับไปค้างคืนที่ไซต์ก่อสร้าง สระบุรี

พวกมันชอบไปตีกะหรี่ตอนสามทุ่ม

ผมสั่งหยุดไม่ให้ใช้ตอนห้าโมง พวกมันเอารถออกไปใช้งานนอกเวลางานไม่ได้เลย

ประหยัดค่าน้ำมันไปครึ่งต่อครึ่ง

นามสมุติ

Re: เทพทริค..! (สอนวิธีใช้งาน) ระบบตัดสตาร์ท สั่งหยุดรถใช้จากมือถือ

โพสต์ โดย นามสมุติ » อาทิตย์ ก.ค. 26, 2020 10:17 pm

รถผมเป็นกดปุ่มสตาร์ท

คือ จะใช้ก็ใช้ได้แต่ต้องระบบไฟท้ายรถใช่ไหมครับ

แล้วต้องทำยังไงถ้าเรายังจะใช้ (ประกันขาดก็ยอม)

nana

โพสต์ โดย nana » จันทร์ ก.ค. 27, 2020 9:59 am

นามสมุติ เขียน:
อาทิตย์ ก.ค. 26, 2020 10:17 pm
รถผมเป็นกดปุ่มสตาร์ท

คือ จะใช้ก็ใช้ได้แต่ต้องระบบไฟท้ายรถใช่ไหมครับ

แล้วต้องทำยังไงถ้าเรายังจะใช้ (ประกันขาดก็ยอม)
เหมือนผม
รอใช้ไป 2-3 ปีก่อนแล้วค่อเรียกช่างมาติดให้ เพราะมันต้องใช้สายไฟตรงคอพวงมลัยทำให้รถหยุดครับ

ลองใช้จีพีเอสเดิมๆ สักพักผมว่าโอเคอยู่

sarinana

โพสต์ โดย sarinana » อาทิตย์ ส.ค. 09, 2020 6:41 pm

ติดย้อนหลังได้มั้ยครับ

ตอนนี้เอารถส่วนตัวไปปลาอยเช่าหารายได้ แต่ กลัวครเช่าเอารถไปขาย

ตอบกลับโพส