โดนอายัดทะเบียน เช็คจากจีพีเอส แล้วแต่กรมขนส่งไม่ยอม

ถาม/ตอบ/สนทนา
ตอบกลับโพส
พระเอกนาปัง

โดนอายัดทะเบียน เช็คจากจีพีเอส แล้วแต่กรมขนส่งไม่ยอม

โพสต์ โดย พระเอกนาปัง » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:04 am

สวัสดีคับพอดีผมมาต่อภาษีอทะเบียนรถตู้33-2317คือผมโดนอายัดทะเบียน10เครสมีอยู่8เครสที่ผมไม่ได้วิ่งไปจังหวัดนั้นในวันเวลาดังกล่าวและรถผมวิ่งอยู่ชลบุรีคับเดี๋ยวผมส่งรูปให้ดูครับและผมเช็คกับจีพีเอสแล้วและได้ส่งเอกสารมาให้ผมรถผมวิ่งและจอดอยู่ที่ชลบุรีจริง

จขกท

Re: โดนอายัดทะเบียน เช็คจากจีพีเอส แล้วแต่กรมขนส่งไม่ยอม

โพสต์ โดย จขกท » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:05 am

ทะเบียนตามด้านบนครับ
เอกเอกสารจีพีเอสให้กรมขนส่งดูแล้วเขาบอกว่า ไม่ยอมครับแบบนี้จะทำอย่างไรดี

จขกท

Re: โดนอายัดทะเบียน เช็คจากจีพีเอส แล้วแต่กรมขนส่งไม่ยอม

โพสต์ โดย จขกท » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:16 am

bbbank เขียน:
พุธ ม.ค. 15, 2020 11:07 am
ติดจีพีเอสจากที่ไหนมา
ไทยจีพีเอสไทยสตาร์

เด็กวังน้อยอยุยา

โพสต์ โดย เด็กวังน้อยอยุยา » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:19 am

ผิดหมวดครับต้องไปโพสในหมวด จีพีเอสกรมขนส่งนะจา

เหน่งโป้ง

โพสต์ โดย เหน่งโป้ง » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:26 am

เคยโดนเหมือนกันครับแต่ใช้เทพจีพีเอสก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนั้นรถผมไปโผล่เชียงใหม่ แต่จริงๆรถผมอยู่ชลบุรี ไปเช็คจากจีพีเอสย้อนหลังปริ้นท์ไปให้เขาดู กรมขนส่งเปิดดูโอเคข้อมูลตรงกันปิดเคสได้เลย ไม่วุ่นวาย สรุปผมโดนสวมทะเบียนปลอมครับ

น้องแพรพรรณ วลีรส

โพสต์ โดย น้องแพรพรรณ วลีรส » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:28 am

เหน่งโป้ง เขียน:
พุธ ม.ค. 15, 2020 11:26 am
เคยโดนเหมือนกันครับแต่ใช้เทพจีพีเอสก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนั้นรถผมไปโผล่เชียงใหม่ แต่จริงๆรถผมอยู่ชลบุรี ไปเช็คจากจีพีเอสย้อนหลังปริ้นท์ไปให้เขาดู กรมขนส่งเปิดดูโอเคข้อมูลตรงกันปิดเคสได้เลย ไม่วุ่นวาย สรุปผมโดนสวมทะเบียนปลอมครับ
เจ้าของกระทู้ไม่ได้ใช้เทพจีพีเอสจ้า
อันนี้ต้องให้ทางจีพีเอสเจ้าสังกัดเข้าไปยืนยัน แต่ ถึงแม้ยืนยันสุดท้ายก็ไปจบเคสที่กรมขนส่งพื้นที่ ที่เราโดนใบสั่งมานั่นละ

โอ๊ตเด็กหลังห้อง

โพสต์ โดย โอ๊ตเด็กหลังห้อง » พุธ ม.ค. 15, 2020 2:40 pm

งานงอก โดนค่าปรับไปเท่าไหร่ละนั่นนะ
น่าจะร่วมหมื่น

ฝรั่งอั้งม๊อ

โพสต์ โดย ฝรั่งอั้งม๊อ » พุธ ม.ค. 15, 2020 11:45 pm

รอให้แอดมินแดนนี่มาตอบสิเธอ รายนั้นดูแลเกี่ยวกับ

ตอบกลับโพส